Ý kiến thăm dò
Phụ nữ xã Thọ Cường thực hiện Nghị quyết 12 của huyện ủy Triệu Sơn
Ngày 19/06/2023 10:53:29
Ngày 18/6/2023 BCH hội Phụ nữ xã Thọ Cường và chi hội phụ nữ thôn 6 tiến hành ra quân làm VSMT ở thôn 6 trên đoạn đường từ khu di tích ngã ba ông Xuyên Gai.
Ngày 18/6/2023 BCH hội Phụ nữ xã Thọ Cường và chi hội phụ nữ thôn 6 tiến hành ra quân làm VSMT ở thôn 6 trên đoạn đường từ khu di tích ngã ba ông Xuyên Gai. Bên cạnh đó thực hiện Nghị quyết 12 của huyện ủy Triệu Sơn về mở rộng hành lang giao thông trên các tuyến đường, trục đường liên xã, liên thôn. Do đó BCH đảng ủy xã Thọ Cường đã họp và giao nhiệm vụ cụ thể cho các tổ chức, các thôn trên cở sở thống nhất lựa chọn tuyến đường thôn để làm đường kiểu mẫu( chỉ tiêu mỗi thôn là 500m đường hoa).
Việc cán bộ và nhân dân thôn 6 xã Thọ Cường chọn tuyến đường từ khu di tích lịch sữu cách mạng đến ngã ba ông Xuyên gai để làm tuyến đường kiểu mẫu đã được chi bộ và nhân dân thôn thông nhất cao. Bên cạnh việc giải tỏa hành lang giao thông trên tuyến đường này theo Nghị quyết 12 của huyện ủy, thôn tiến hành trồng hoa tạo khung cảnh đẹp và xinh động![THÔN 6 VSMT.jpg](/file/thumb/500/636963271.jpg)
Chi bộ thống nhất giao việc trông hoa cảnh, chăm sóc, cắt tỉa và duy trì phong trào cho chi hội phụ nữ của thôn, đồng thời chi hội phụ nữ thôn có trách nhiệm quản lý đường hoa gắn với vệ sinh môi trường, vệ sinh đường thôn ngõ xốm
![THÔN 6VSMT 4.jpg](/file/thumb/500/636963297.jpg)
cùng ngày. Hội phụ nữ kết hợp với chi hội phụ nữ thôn 2 tổ chức cấy vụ 10 cho hội viên Ngô Thị Hoàn là hội viên có chồng mắc bệnh ung thư qua đời. trong ngày 18/6/2023 đã tổ chức cấy xong 2000m2, đảm bảo diện tích cấy của hội viên và kịp thời vụ gieo trồng vụ 10/2023. Đây là việc làm có tính nhân văn cao, ý nghĩa thiết thực, tính tổ chức và giúp đỡ nhau của chi hội cũng nhưu sự quan tâm của BCH hội phụ nữ xã đối với hội viên
Việc cán bộ và nhân dân thôn 6 xã Thọ Cường chọn tuyến đường từ khu di tích lịch sữu cách mạng đến ngã ba ông Xuyên gai để làm tuyến đường kiểu mẫu đã được chi bộ và nhân dân thôn thông nhất cao. Bên cạnh việc giải tỏa hành lang giao thông trên tuyến đường này theo Nghị quyết 12 của huyện ủy, thôn tiến hành trồng hoa tạo khung cảnh đẹp và xinh động
![THÔN 6 VSMT.jpg](/file/thumb/500/636963271.jpg)
Chi bộ thống nhất giao việc trông hoa cảnh, chăm sóc, cắt tỉa và duy trì phong trào cho chi hội phụ nữ của thôn, đồng thời chi hội phụ nữ thôn có trách nhiệm quản lý đường hoa gắn với vệ sinh môi trường, vệ sinh đường thôn ngõ xốm
![THÔN 6 VSMT 2.jpg](/file/thumb/500/636963291.jpg)
![THÔN 6VSMT 4.jpg](/file/thumb/500/636963297.jpg)
cùng ngày. Hội phụ nữ kết hợp với chi hội phụ nữ thôn 2 tổ chức cấy vụ 10 cho hội viên Ngô Thị Hoàn là hội viên có chồng mắc bệnh ung thư qua đời. trong ngày 18/6/2023 đã tổ chức cấy xong 2000m2, đảm bảo diện tích cấy của hội viên và kịp thời vụ gieo trồng vụ 10/2023. Đây là việc làm có tính nhân văn cao, ý nghĩa thiết thực, tính tổ chức và giúp đỡ nhau của chi hội cũng nhưu sự quan tâm của BCH hội phụ nữ xã đối với hội viên
Tin cùng chuyên mục
-
Núi Ngọc Thọ Cường
03/07/2024 16:16:19 -
Dự án: Phục hồi, tu bổ, bảo quản và phát huy giá trị Di tích lịch sử cách mạng Khu lưu niệm Hội Văn nghệ Việt Nam ( thời kỳ 1947- 1954) tại làng Quần Tín
29/06/2024 20:31:43 -
Thôn 7 mở rộng đường giao thông nông thôn
24/06/2024 08:22:13 -
Xã Thọ Cường tiếp tục thực hiện NQ 12- NQ/HU
18/06/2024 14:53:12
Phụ nữ xã Thọ Cường thực hiện Nghị quyết 12 của huyện ủy Triệu Sơn
Đăng lúc: 19/06/2023 10:53:29 (GMT+7)
Ngày 18/6/2023 BCH hội Phụ nữ xã Thọ Cường và chi hội phụ nữ thôn 6 tiến hành ra quân làm VSMT ở thôn 6 trên đoạn đường từ khu di tích ngã ba ông Xuyên Gai.
Ngày 18/6/2023 BCH hội Phụ nữ xã Thọ Cường và chi hội phụ nữ thôn 6 tiến hành ra quân làm VSMT ở thôn 6 trên đoạn đường từ khu di tích ngã ba ông Xuyên Gai. Bên cạnh đó thực hiện Nghị quyết 12 của huyện ủy Triệu Sơn về mở rộng hành lang giao thông trên các tuyến đường, trục đường liên xã, liên thôn. Do đó BCH đảng ủy xã Thọ Cường đã họp và giao nhiệm vụ cụ thể cho các tổ chức, các thôn trên cở sở thống nhất lựa chọn tuyến đường thôn để làm đường kiểu mẫu( chỉ tiêu mỗi thôn là 500m đường hoa).
Việc cán bộ và nhân dân thôn 6 xã Thọ Cường chọn tuyến đường từ khu di tích lịch sữu cách mạng đến ngã ba ông Xuyên gai để làm tuyến đường kiểu mẫu đã được chi bộ và nhân dân thôn thông nhất cao. Bên cạnh việc giải tỏa hành lang giao thông trên tuyến đường này theo Nghị quyết 12 của huyện ủy, thôn tiến hành trồng hoa tạo khung cảnh đẹp và xinh động![THÔN 6 VSMT.jpg](/file/thumb/500/636963271.jpg)
Chi bộ thống nhất giao việc trông hoa cảnh, chăm sóc, cắt tỉa và duy trì phong trào cho chi hội phụ nữ của thôn, đồng thời chi hội phụ nữ thôn có trách nhiệm quản lý đường hoa gắn với vệ sinh môi trường, vệ sinh đường thôn ngõ xốm
![THÔN 6VSMT 4.jpg](/file/thumb/500/636963297.jpg)
cùng ngày. Hội phụ nữ kết hợp với chi hội phụ nữ thôn 2 tổ chức cấy vụ 10 cho hội viên Ngô Thị Hoàn là hội viên có chồng mắc bệnh ung thư qua đời. trong ngày 18/6/2023 đã tổ chức cấy xong 2000m2, đảm bảo diện tích cấy của hội viên và kịp thời vụ gieo trồng vụ 10/2023. Đây là việc làm có tính nhân văn cao, ý nghĩa thiết thực, tính tổ chức và giúp đỡ nhau của chi hội cũng nhưu sự quan tâm của BCH hội phụ nữ xã đối với hội viên
Việc cán bộ và nhân dân thôn 6 xã Thọ Cường chọn tuyến đường từ khu di tích lịch sữu cách mạng đến ngã ba ông Xuyên gai để làm tuyến đường kiểu mẫu đã được chi bộ và nhân dân thôn thông nhất cao. Bên cạnh việc giải tỏa hành lang giao thông trên tuyến đường này theo Nghị quyết 12 của huyện ủy, thôn tiến hành trồng hoa tạo khung cảnh đẹp và xinh động
![THÔN 6 VSMT.jpg](/file/thumb/500/636963271.jpg)
Chi bộ thống nhất giao việc trông hoa cảnh, chăm sóc, cắt tỉa và duy trì phong trào cho chi hội phụ nữ của thôn, đồng thời chi hội phụ nữ thôn có trách nhiệm quản lý đường hoa gắn với vệ sinh môi trường, vệ sinh đường thôn ngõ xốm
![THÔN 6 VSMT 2.jpg](/file/thumb/500/636963291.jpg)
![THÔN 6VSMT 4.jpg](/file/thumb/500/636963297.jpg)
cùng ngày. Hội phụ nữ kết hợp với chi hội phụ nữ thôn 2 tổ chức cấy vụ 10 cho hội viên Ngô Thị Hoàn là hội viên có chồng mắc bệnh ung thư qua đời. trong ngày 18/6/2023 đã tổ chức cấy xong 2000m2, đảm bảo diện tích cấy của hội viên và kịp thời vụ gieo trồng vụ 10/2023. Đây là việc làm có tính nhân văn cao, ý nghĩa thiết thực, tính tổ chức và giúp đỡ nhau của chi hội cũng nhưu sự quan tâm của BCH hội phụ nữ xã đối với hội viên
0 bình luận
(Bấm vào đây để nhận mã)
![](/page/web/themes/trieuson/css/images/refress_comment.jpg)