Ý kiến thăm dò
khắc phục thiên tai sau mưa lũ
Ngày 07/12/2019 00:00:00
các thôn trong xã tiếp tục khắc phục thiệt hại sau mưa lũ, khơi thông dòng chảy
kết thúc đợt áp thấp nhiệt đới kết hợp cơn bão số 3 tại các xã trên địa bàn huyện nói chung bị ngập úng cục bộ trong đó có xã Thọ Cường, sau đợt mưa kéo dài diện tích lúa bị ngập úng lên tới 39ha, có 6 nhà bị ngập nước, 16,5 ha ao hồ bị chìm, 850con gà bị chết. Tổng giá trị thietj hại lên tới hàng trăm triệu đồng.
UBND xã thực hiện các biện pháp phòng chống làm giẩm thiểu tối đa thiệt hại về người và của cho bà con nhân dân trong toàn xã, dùng các hình thức tuyên truyền vận động bà con nhân dân khắc phục hậu quả, xử lý ô nhiễm môi trường, xử lý xác động vật đúng nơi quy định, phòng chống bệnh cho người, gia súc, gia cầm , đảm bảo ổn định đời sống nhân dân![7e370d3b4201a35ffa10.jpg](/file/thumb/500/635491162.jpg)
![c22c5b624c54ad0af445.jpg](/file/thumb/500/635491163.jpg)
UBND xã thực hiện các biện pháp phòng chống làm giẩm thiểu tối đa thiệt hại về người và của cho bà con nhân dân trong toàn xã, dùng các hình thức tuyên truyền vận động bà con nhân dân khắc phục hậu quả, xử lý ô nhiễm môi trường, xử lý xác động vật đúng nơi quy định, phòng chống bệnh cho người, gia súc, gia cầm , đảm bảo ổn định đời sống nhân dân
![7e370d3b4201a35ffa10.jpg](/file/thumb/500/635491162.jpg)
![c22c5b624c54ad0af445.jpg](/file/thumb/500/635491163.jpg)
Tin cùng chuyên mục
-
Thông Báo Kiểm tra- Kết luận của đồng chí Lê Phú Quốc- PCT. UBND huyện Triệu Sơn
24/07/2024 16:55:21 -
Sơ kết 6 tháng đầu năm, phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
13/07/2024 14:23:12 -
Lễ khởi công xây dựng khu nhà hiệu bộ môn 2 tầng 4 phòng của trường THCS Thọ Cường
27/06/2024 15:14:05 -
Kiểm tra công tác chuẩn bị về đích NTM nâng cao của xã Thọ Cường
18/06/2024 13:36:40
khắc phục thiên tai sau mưa lũ
Đăng lúc: 07/12/2019 00:00:00 (GMT+7)
các thôn trong xã tiếp tục khắc phục thiệt hại sau mưa lũ, khơi thông dòng chảy
kết thúc đợt áp thấp nhiệt đới kết hợp cơn bão số 3 tại các xã trên địa bàn huyện nói chung bị ngập úng cục bộ trong đó có xã Thọ Cường, sau đợt mưa kéo dài diện tích lúa bị ngập úng lên tới 39ha, có 6 nhà bị ngập nước, 16,5 ha ao hồ bị chìm, 850con gà bị chết. Tổng giá trị thietj hại lên tới hàng trăm triệu đồng.
UBND xã thực hiện các biện pháp phòng chống làm giẩm thiểu tối đa thiệt hại về người và của cho bà con nhân dân trong toàn xã, dùng các hình thức tuyên truyền vận động bà con nhân dân khắc phục hậu quả, xử lý ô nhiễm môi trường, xử lý xác động vật đúng nơi quy định, phòng chống bệnh cho người, gia súc, gia cầm , đảm bảo ổn định đời sống nhân dân![7e370d3b4201a35ffa10.jpg](/file/thumb/500/635491162.jpg)
![c22c5b624c54ad0af445.jpg](/file/thumb/500/635491163.jpg)
UBND xã thực hiện các biện pháp phòng chống làm giẩm thiểu tối đa thiệt hại về người và của cho bà con nhân dân trong toàn xã, dùng các hình thức tuyên truyền vận động bà con nhân dân khắc phục hậu quả, xử lý ô nhiễm môi trường, xử lý xác động vật đúng nơi quy định, phòng chống bệnh cho người, gia súc, gia cầm , đảm bảo ổn định đời sống nhân dân
![7e370d3b4201a35ffa10.jpg](/file/thumb/500/635491162.jpg)
![c22c5b624c54ad0af445.jpg](/file/thumb/500/635491163.jpg)
0 bình luận
(Bấm vào đây để nhận mã)
![](/page/web/themes/trieuson/css/images/refress_comment.jpg)