Ý kiến thăm dò
Gặp gỡ, tặng quà tân binh lên đường nhập ngũ năm 2015
Sáng 5/3, tại xã Đồng Tiến, huyện Triệu Sơn (Thanh Hóa), Tỉnh Đoàn Thanh Hóa tổ chức gặp mặt, động viên và giao lưu các tân binh trước khi lên đường nhập ngũ năm 2015.
Được biết, trong đợt giao quân đợt 1 năm 2015, toàn tỉnh Thanh Hóa có 2.050 thanh niên của 14 huyện, thị, thành phố lên đường nhập ngũ. Những thanh niên lên đường nhập ngũ lần này đều bảo đảm các điều kiện về tiêu chuẩn chính trị, trình độ văn hóa, sức khỏe; 100% tân binh là đoàn viên thanh niên, tốt nghiệp THCS trở lên.
Trước đó, BTV Tỉnh Đoàn Thanh Hóa đã chỉ đạo 100% các huyện, thị, thành đoàn tổ chức các hoạt động tuyên truyền về luật nghĩa vụ quân sự đến ĐVTN thông qua các hình thức như: diễn đàn “Thanh niên với người lính”, “Tuổi trẻ với nhiệm vụ bảo vệ Tổ quốc" tổ chức các hoạt động giao lưu VHVN-TDTT.v.v. Hướng dẫn các cơ sở Đoàn rà soát ĐVTN ở địa bàn, ĐVTN đi làm ăn xa cung cấp cho Hội đồng NVQS xã, phường, thị trấn nhằm đảm bảo việc thực hiện khám tuyển và hoàn thành chỉ tiêu giao quân.
Tin cùng chuyên mục
-
Phòng ngừa tội phạm chiếm đoạt tài sản
24/07/2024 22:10:01 -
Phương thức, thủ đoạn lừa đảo của tội phạm đưa người đi xuất khẩu lao động tại nước ngòi trên nền tảng mạng xã hội
24/07/2024 21:54:46 -
Kế hoạch tuyển chọn lực lượng tham gia bảo vệ ANTT ở cơ sở trên địa bàn xã
27/06/2024 10:00:08 -
. Xã Thọ Cường tổ chức khai mạc huấn luyện dân quân năm thứ nhất cụm số 6, năm 2024
04/04/2024 10:03:31
Gặp gỡ, tặng quà tân binh lên đường nhập ngũ năm 2015
Sáng 5/3, tại xã Đồng Tiến, huyện Triệu Sơn (Thanh Hóa), Tỉnh Đoàn Thanh Hóa tổ chức gặp mặt, động viên và giao lưu các tân binh trước khi lên đường nhập ngũ năm 2015.
Được biết, trong đợt giao quân đợt 1 năm 2015, toàn tỉnh Thanh Hóa có 2.050 thanh niên của 14 huyện, thị, thành phố lên đường nhập ngũ. Những thanh niên lên đường nhập ngũ lần này đều bảo đảm các điều kiện về tiêu chuẩn chính trị, trình độ văn hóa, sức khỏe; 100% tân binh là đoàn viên thanh niên, tốt nghiệp THCS trở lên.
Trước đó, BTV Tỉnh Đoàn Thanh Hóa đã chỉ đạo 100% các huyện, thị, thành đoàn tổ chức các hoạt động tuyên truyền về luật nghĩa vụ quân sự đến ĐVTN thông qua các hình thức như: diễn đàn “Thanh niên với người lính”, “Tuổi trẻ với nhiệm vụ bảo vệ Tổ quốc" tổ chức các hoạt động giao lưu VHVN-TDTT.v.v. Hướng dẫn các cơ sở Đoàn rà soát ĐVTN ở địa bàn, ĐVTN đi làm ăn xa cung cấp cho Hội đồng NVQS xã, phường, thị trấn nhằm đảm bảo việc thực hiện khám tuyển và hoàn thành chỉ tiêu giao quân.